.

BABA RAIS,MTOTO MBUNGE,MAMA MJUMBE WA HALMASHAURI KUU YA CHAMA,WACHAMBUZI WA MAMBO WAMFANANISHA RAISI KUKWETE NA MUSEVEN WA UGANDA


     



Na Karoli Vinsent

    
       RAIS Jakaya Kikwete Ameeanza kumuiga  Rais Yoweri Museveni wa Uganda kwa kile kinachodaiwa ameanza kurithisha uongozi Famili ya yake ndani ya Chama cha Mapinduz CCMi ,.

     
        Haya yamegundulika Baada ya Mtoto wa Rais, Ridhiwani Kikwete Kupitishwa na Wajumbe wa Halmashauri kuu ya Chama cha Mapindzu CCM, yaani  NEC kugombania Ubunge wa Katika Jimbo la Chalinze.

      
         Kupitishwa kwa Ridhiwani na NEC, imekuja ikiwa Tayari Mke wa Rais Mama Salma Kikwete ni Mjumbe wa Halmashauri Kuu ya Taifa (NEC) ya Chama hicho ambapo alichaguliwa Kupitia Wilaya ya Lindi Mjini

      
       Huku naye Mtoto wake wa kiume Ridhiwani ni Mjumbe wa NEC kupitia Wilaya ya Bagamoyo .Ikumbukwe wote hao walipita bila kupingwa.

     

           Duru za kisiasa zinasema Rais Kikwete ameanza kumiga Rais Musevini kutokana Rais huyo wa Uganda kwenye utawala wake amewaweka Ndugu zake kwenye Nafasi za juu za Jeshi la Uganda hadi kwenye utawala Wa serikali.

         Museveni,ambaye aliweka Rekodi Barani Afrika kwa kitendo cha kumteua Mkewe kuwa  Waziri wa Masuala ya Karamoja Nchini humo,bali pia amegawa madaraka ya umma kwa ndugu zake wa Kuzaliwa.

      
          Mdogo wake,Salim Saleh,kuwa mshauri Mwandamizi wa Rais akiwa amemuhamishia kutoka  Waziri wa Fedha wa Uganda.Mwanae wa Kumzaa Bregedia Muhoozi ni mkuu wa Vikosi maalum vinavyomlinda  Museveni.



      Duru hizo zinasema licha ya kuwa tofauti na anavyoanza Rais Kikwete,lakini Rais Kikwete ameweka Rekodi ambazo azikufikiwa na Watangulizi wake kwa kitendo chake cha kuidumbukiza Familiya yake kwenye Siasa.



             Wachambuzi Mbalimbali waliozungumzia hili,akiwemo Mwandishi na Mhariri  Mwandamizi wa Gazeti la Tanzania Daima Edsoni Kamukara katika moja ya Makala yake alishangaa kwa hatua taifa letu inayofikia ya Viongozi Kuanza kupandikisha viongozi watoto wao kwenye Utawala huku wakiwa hawana uwezo.

      
       “Tutakuja kujikuta siku moja tuna serikali inayoundwa na ‘family friends’. Ni kweli inatokea sehemu nyingi duniani ambako watoto wanawarithi wazee wao. Lakini karibu mara zote ukifuatilia  tabia hiyo ya serikali za ‘kifamilia’ utakuta  uporaji au matumizi mabaya  ya  mali za umma.

      
        Ikumbukwe kwamba jimbo analotaka kugombea Ridhiwani ni jimbo ambalo baba yake pia alikuwa mbunge kabla ya kupaa hadi kuwa rais. Uteuzi huu hata kama ulifuata vigezo vya wagombea  unaweza kufanya watu wakaanza kujiuliza tena ile tambo maarufu ya Chama Cha Mapinduzi kwamba  CCM ina wenyewe! Je, wenyewe  ndio baba na watoto wao au inahusisha pia kila  aliye na kadi ya chama hicho?ilisema makala hiyo ya Kamukala.

       
         Ridhiwani kikwete alikaliliwa na Vyombo vya Habari wiki hii  alisema jina la Kikwete alina mashiko yoyote kwake katika kushinda ujumbe kwenye baraza kuu la vijana la CCM,pia alina mvuto kupata U_NEC na hata sasa nafasi ya yeye kugombania ubunge wa chalinze.

       
        Duru za Kisiasa zilipinga kauli hiyo ya Mtoto  wa Rais kikwete  mwenye  miaka 30-40 na kusema yeye ni mtu anayeangalia jua  angani mchana saa sita wakati jua kali na kusema kwanini jua alingai.



      Yeye anatamka hivyo amekuwa kipofu asiyejua chochote kinachoendelea,Ridhiwani anatoa kauli hiyo akiaamini kila mtanzania ni Juha na hajui kupambuna mambo,Jina la Baba yake Tangu anakuwa Waziri mpaka leo Rais wa Nchi haijaweza kumsaidia mpaka yeye kufika hapo.

      
         Udhaifu mkubwa wa Mtoto huyo wa Rais kujenga hoja,anaonyesha Taswira  moja kwamba kijana huyo asemi ukweli na anajitahidi kusema uongo kwa nguvu sana ili kubadilisha uongo kuwa ukweli,ukweli ni Kwamba kikwete Ndiyo gia yake kubwa la kufanikiwa.


    Huu ni mwenderezo wa Rais Kikwete kutuhadaa Watanzania,

About HABARI24 TV

Post a Comment
Powered by Blogger.