.

MACHANGUDOA WA KIHINDI DAR--IDARA YA UHAMIAJI YAKANA KUWAPA VIBALI VYA KUWA HAPA NCHINI



Na Karoli Vinsent
          SIKU chache kupita baada ya Gazeti la “This Day” la Tanzania kuishutumu Idara ya Uhamiaji nchini kuhusika katika kutoa vibali kwa wadada wenye asili ya Kihindi ambao wanajihusisha na Biashara ya uchangudoa hapa nchini, Idara hiyo ya Uhamiaji imekuja juu na  imekanusha taarifa hiyo na kusema hawahusiki katika kutoa vibali hivyo.
       
    

   Hayo, Yalisemwa leo Jijini Dar es Salaam,na Kamishna wa Idara ya uhamija nchini Abbasi Mussa,wakati wa mkutano na Waandishi Habari,ambapo alisema  Idara hiyo ya uhamiaji ni Idara kama ilivyo kwa watumishi wengine,na kwamba wana wajibu kama wa kusimamia sheria.
     
       “Napenda kutoa taarifa kwa umma ya kwamba ni vyema  ikaeleweka bayana kuwa watumishiwa idara ya uhamiaji kama walivyo watumishi wengi wa Serikali ,wanafanya kazi kwa mujibu wa kusimamia sheria mbalimbali zinazohusu uhamiaji kwa uhadilfu mkubwa”\
    
     “Kwa msingi huu,Afisa yoyote wa uhamiaji anaejihusisha na vitendo vya kupokea rushwa akiwa katika majukumu yake ya Kazi atakuwa amekiuka sheria za nchi na anatakiwa kustakiwa”alisema Mussa
       
        Taarifa hii ya uhamiaji imekuja baada ya Gazeti la This Day katika toleo lake la Tarehe 16 machi 2014,ukurasa wa kwanza,lilitoa taarifa,yenye kichwa cha Habari “Asian Girls in Dar Sex Trade”_Police,immigration official blamed for allowing human  Trafficials,prostitution Activities in Mujra Clubs”
      
       Katika taarifa hiyo ilidaiwa kuwa rushwa na kukosa umakini “Laxity” kwa upande wa maofisa polisi na maofisa uhamiaji kumechangia kuwepo  na mtandao unaowazesha kushamiri kwa biashara ya ngono zinazofanyika katika “MUJRA CLUBS” ikihusisha wasichana kutoka nchi za India,Nepal,Pakistan na Bangladesh .
     
      Taarifa hiyo ilizidi kusema  Maofisa hao wamedaiwa kupokea Rushwa kutoka kwa Baadhi ya wafanya biashara wenye asili wa kihindi ili kuwa sili ya kihindi ili kuwaruhusu kufanya biashara hiyo ya ukahaba.

About HABARI24 TV

Post a Comment
Powered by Blogger.