Monday, March 17, 2014

LHRC YAWAPA SOMO WABUNGE WA BUNGE MAALUM


WAKILI ANNA HENGA AKIZUNGUMZA LEO

         Kituo cha sheria na haki za binadamu Tanzania LHRC leo kimewataka wajumbe wa katiba wa bunge la katiba kuweka kando maslah yao binafsi na badala yake kutanguliza taifa mbele kwa lengo la kupata katiba iliyo bora na isiyobeba upande wowote.
           
         Hayo yamesemwa leo jijini dare s salaam na mkuu wa dawati la katiba la kituo hicho ANNA HENGA wakatia akiwasilisha report iliyoandaliwa na kituo hicho kuhusu mwenendo wa bunge hilo tangu lianze hadi sasa,ambapo amesema kuwa ni lazima wajumbe hao kuweka kando itikadi zao za vyama vya kisisa na kuwatanguliza watanzania mbele ili kuwapatia katiba iliyo bora kwa Tanzania ya sasa na ya baadae
          
        Amesema kuwa wao kama kituo cha sheria na haki za binadamu hawategemei kuona uchama,udini,ukabila wala ukanda  ukitawala katika bunge hilo japo dalili za uchama zimeanza kuonekana kwa mbali na kukemea vikali tabia ya watu kuonyesha misimamo ya vyama vyao katika maswala mbalimbali yanayowahusu watanzania wote.
        
           Aidha akizungumzia swala la muda ambao wabunge hao watautumia kutengeneza katiba mpya ambao umekuwa ukileta mkanganyiko amesema kuwa kwa mujibu wa kanuni ambazo bunge hilo limejiwekea mapema wiki jana mwenyekiti anapewa nafasi ya kuongeza muda pasipo na kikomo tofauti na ule uliowekwa wa siku 70 jambo ambalo amesema kuwa ni hatari kuwa bunge linaweza kukaa hata miaka 3 huku likitumia mali za watanzania bila sababu ya msingi.
Post a Comment